{--}Chào mừng bạn đến với diễn đàn HCD07CNTT ! {--}
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

CƠ HỘI VÀ THÁCH THỨC

Go down 
Tác giảThông điệp
quangthieu
Thành viên tích cực nhất
Thành viên tích cực nhất
quangthieu

CƠ HỘI VÀ THÁCH THỨC Empty
Bài gửiTiêu đề: CƠ HỘI VÀ THÁCH THỨC   CƠ HỘI VÀ THÁCH THỨC Icon_minitimeTue Jun 10, 2008 10:19 am

Có một người đã từng nói với tối thế này : "những thách thức và cơ hội sẽ giúp cho bạn thành công nếu thực sự bạn là một người có bản lĩnh và ý chí nhưng cũng chính những thứ đó sẽ cướp đi của bạn tấtcả nếu bạn chỉ là một con người tầm thường và yếu đuối "

Không biếtmọi người có cảm giác như thế nào nhưng sau khi nghe những lời đó trong tôi đã có cuộc chiến nội tâm sâu sắc , khi con người ta ko thể nhận thức được những điều mình đang làm thi kết quá chỉ là những tưứ rối ren và ko thể nào tốt đẹp

Cũng có lúc tôi tự hỏi , có phải tất cả mọi thứ đều phải kết thúc tốt đẹp mới gọi là thành công hay đơn giản trong những cái tâất bại đó mình đã học được những điều gì ?

Có phải cứ nắm chắc 1 điều gì đó mình mới thực hiện hay đơn giản chỉ là mình muốn thực hiện điều đó mặc những rủi ro có thể xảy ra ? Chấp nhận và đối mặt ! Cơ hội với mọi người là như nhau nhưng cách nắm bắt cơ hội lại khác nhau . Có nhêều người thành công nhờ cơ hội và số jkhác cũng bị "vùi dập " trong cái mà họ gọi là "cơ hội " đó !

Cố gắng để thành công với những gì mình đang có và biến nó thành cơ hội của riêng mình ....

CƠ HỘI VÀ THÁCH THỨC
Trang 1 trong tổng số 1 trang